ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือด่วนๆครับผม ตาม Pictures เลยครับ update ต่อจากกระทู้ก่อนๆครับ  (อ่าน 1703 ครั้ง)

pook224

• เด็กติดรถ
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 1

• คนรัก Mitsubishi L200
  • L200 Model : Strada 2500 CC
  • L200 Zone : เครือสหพัฒน์-ชลบุรี
  • LCT. : 0221
แนะนำร้านผมที  แถวๆศรีราชานะครับ  ช่วยแนะนำผมด้วยนะครับว่า  เอาเป็นแบบไหนฝาปั้ม :^7tax^: :^7tax^:
ขั้นตอนต่อไป
ก็จะสคูปอินเตอร์ ครับ รองบประมาณก่อน

ตามรูปภาพครับ
วิ่งต่างจังหวัดความเร็ว 100-140 ประมาณ 500 กว่ากิโหล  ผลที่ได้รับ ประหยัดนำ้มันดีเซล  แต่นำ้มันเครื่องหายไป สองลิตรครับผม
ความร้อนรถวิ่งอยู่ที่ 80-85 ขณะรถจอดติดไฟแดง ขึ้น 90-100 ฮีตเลยครับ
เป็นตอนที่ผมติดตั้งเทอรืโบว์ ตอนเช้าขับออกไปทำงานควันขาวออก  วิ่งสักพักหายครับ
ผมไม่รู้ว่าจะซ่อมอะไรก่อน   :^18cry^: :^18cry^:

ขอขอบคุณพระคุณล่วงหน้าครับ :^7tax^: :^7tax^:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มีนาคม 2014, 11:21:11 โดย pook224 »
แรงตามตังค์ ...

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
สงสัยน้ำมันบางไปหน่อยมั้ง
ทำปั๊มหรือยัง แถวศรีราชา ไม่รู้อ่ะ

ลองดูตรงแยกเส้น 9 กิโล ตัดกับ บายพาสดู มีหลายร้านอยู่ ถามๆเค้าก่อน
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

Vertex

• คนรักรถ
  • ระดับกำลังใจ = 26

• L200 Model : 1990 CYCLONE SUPERIOR & 1996 CYCLONE AERO BODY
  • L200 Zone : สมุทรปราการ
  • LCT. : 0200
ควันขาวออกตอนติดไฟแดงด้วยหรือเปล่าครับ?

ก่อนติดตั้ง TURBO มีควันขาวไหม?
สำหรับ 4D56 TURBO ผมถนัดมาก......

iceman329

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 2

โข่งหลังมีอาการแฉะแล้วล่ะครับ ลองถอดท่อหลังโข่งไอเสียออกมาสังเกตการก่อนครับ ไอ้ความร้อนขึ้นเป็นตอนน้ำมันเครื่องหายหรือว่าเป็นตลอดครับ แล้วพวกปั้มได้ทำอะไรบ้างครับ จัดบูสเท่าไหร่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มีนาคม 2014, 20:55:52 โดย iceman329 »

pook224

• เด็กติดรถ
  • **

• L200 Zone : เครือสหพัฒน์-ชลบุรี
ควันขาวออกตอนติดไฟแดงด้วยหรือเปล่าครับ?

ก่อนติดตั้ง TURBO มีควันขาวไหม?
ควันขาวตอนออกตัวครับผม พอวิ่งสักพักก้อหายครับ

pook224

• เด็กติดรถ
  • **

โข่งหลังมีอาการแฉะแล้วล่ะครับ ลองถอดท่อหลังโข่งไอเสียออกมาสังเกตการก่อนครับ ไอ้ความร้อนขึ้นเป็นตอนน้ำมันเครื่องหายหรือว่าเป็นตลอดครับ แล้วพวกปั้มได้ทำอะไรบ้างครับ จัดบูสเท่าไหร่ครับ
ปั้มยังไม่ได้ปรับจูนเลยครับ วัดบูชยังไม่รู้เลยครับว่าบูชที่เท่าไร เห้นช่างที่ติดตั้งเกจเข้าบอกว่าลมรั้วมันเลยไม่ขึ้น   น้ำมันเครื่องหายเป้นตอนติดตั้งโบว์แล้ววิ่งกลับต่างจังหวัดครับ :^18cry^: :^18cry^:

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
หาทางวัดบูส ได้หรือยัง ถ้าวัดบูสไม่ขึ้นเลย โบรั่วหมด ก็เหมือนไม่มีโบ ป่าว
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

pook224

• เด็กติดรถ
  • **

สงสัยน้ำมันบางไปหน่อยมั้ง
ทำปั๊มหรือยัง แถวศรีราชา ไม่รู้อ่ะ

ลองดูตรงแยกเส้น 9 กิโล ตัดกับ บายพาสดู มีหลายร้านอยู่ ถามๆเค้าก่อน
ต้องขอขอบคุณพี่สองโหลและท่านอื่นๆด้วยครับที่แนะนำ 
เมื่อวานผมลองปรับจูนปั้มด้วยตัวเอง ไป 1 รอบตามเข็ม  เสียงเครื่องยังเร็งสูงอยู่
ผลที่ได้
 ควันขาวหายไปเลยครับ แต่มีควันดำออกมาตอนเหยีบแบบโชยๆ วันอาทิตย์นี้ผมนัดช่างเปลืี่ยนสปิงแหวนปั้มและปรับจูน ( ผมลองขับจากเครื่อ มาศรีราชา ยังไม่ได้วิ่งทางไกลๆ )
ความร้อนก็ลดลงหน่อย   เฮ้ย++เบาใจไปนิดหน่อย :wanwan19:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments