ผู้เขียน หัวข้อ: มีเสียงดังบริเวณใต้ท้องรถ บริเวณเพลากลาง  (อ่าน 7441 ครั้ง)

เกรียงไกร สุโกพันธ์

• เด็กใหม่
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 1

• คนรัก Mitsubishi L200
  • L200 Model : Mitsubishi L200 AERO BODY
  • L200 Zone : อุบลราชธานี
มีเสียงดังเวลารถออกตัวเสียงดัง กรานนนนนนนนน กรานๆๆๆๆๆ เวลาเหยียบคันเร่งก็ดัง  เสียงเหมือนลูกปืนเพลากลางหลวม เช็คดูแล้วไม่หลวม ยอยเพลากลางก็ไม่หลวมบริเวณใต้ท้องรถน่ะคับ มีใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ ช่วยบอกทีว่าต้องทำไงดี

Vertex

• คนรักรถ
  • ระดับกำลังใจ = 26

• L200 Model : 1990 CYCLONE SUPERIOR & 1996 CYCLONE AERO BODY
  • L200 Zone : สมุทรปราการ
  • LCT. : 0200
Re: มีเสียงดังบริเวณใต้ท้องรถ บริเวณเพลากลาง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มกราคม 2014, 18:20:34 »
  • Publish
  • ล่าสุดสองปีที่แล้ว กากบาทไม่หลวม แต่จารบีแห้ง ก็ดังเหมือนกัน แต่ดังนิดเดียว>>>> เก๊ง!! แค่นี้สั้นๆ.....
    ผมเปลี่ยนใหม่เลยครับ
    สำหรับ 4D56 TURBO ผมถนัดมาก......

หนูไม่ดื้อ

• เด็กติดรถ
    • **
    • ระดับกำลังใจ = 0

• คนรัก Mitsubishi L200 strada Grandis 2800cc.
    • L200 Model : strada grandis
    Re: มีเสียงดังบริเวณใต้ท้องรถ บริเวณเพลากลาง
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มกราคม 2014, 19:51:09 »
  • Publish
  • จารบีแห้งก็เป็นไปได้ครับ กากบาทอาจจะฝืดครับ กำลังจะตายอาจต้องถอดมาเช็คข้างนอกครับ
    ลองดูตรรกากบาทด้วยครับว่ามีคราบสนิมรึเปล่า ถ้ามีกากบาทใกล้กลับบ้านเก่าแล้วครับ
    ผิดถูกขออภัยด้วยครับ

• เด็กใหม่
    • *

• L200 Model : Mitsubishi L200 AERO BODY
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 มกราคม 2014, 10:18:26 »
  • Publish
  • น่าจะเป็นเหมือนที่พี่ๆๆว่าครับ เดี๋ยวผมลองเช็คดูอีกทีครับ  ผมซื้อลูกปืนกากบาทไปให้ช่างเปลี่ยน แต่ช่างบอกว่ามันไม่หลวมผมก็ยังงงอยู่  :^14ngng^:

HS9YBH

• เด็กติดรถ
    • **

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 มกราคม 2014, 20:25:11 »
  • Publish
  • ถ้าไม่ใช่กากบาทผมว่าน่าจะเป็นเฟืองท้ายเริ่มมีอาการเสียตังแล้วครับ เพราะผมเป้นเหมือนกันเช็คแล้วเป้นทีเฟืองท้ายครับตอนรองบอยู่ไม่เปลี่ยนเลยก็ซ่อม

tinpy

• เด็กติดรถ
    • **
    • ระดับกำลังใจ = 3

• L200 Model : G WAGON
    • L200 Zone : มีนบุรี
    • LCT. : 0025
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 มกราคม 2014, 10:56:13 »
  • Publish
  • ของผมก็เคยดังเหมือนกันเวลาออกตัวก็ดังรถวิ่งก็ดังที่แรกนึกว่าเป็นเพลากลางกับกากบาทสุดท้ายเป็นที่สายไมล์เอาน้ำมันหยอดหายสนิท

• เด็กใหม่
    • *

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2014, 16:24:15 »
  • Publish
  • เฟืองท้ายผมก็ว่าน่าจะมีส่วนครับ เพราะว่าเพลากลางไม่หลวมระยะฟรีเฟืองท้ายค่อนข้างหลวมครับ เพราะผมคิดว่าบริเวณที่มีเสียงดีงไม่น่าจะมีปัญหาในการแก้ไข แต่ผมยังหาไม่เจอเลยครับ ต้องลองดูอีกครับผม

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments