Good evening, บุคคลทั่วไป

• 8345
  • 11

เมื่อ: 13 มกราคม 2014, 10:18:07
  • ระดับกำลังใจ = 0
  • คนรัก Mitsubishi L200
รถเก่าไปหน่อยนะค่ะ ปี70
ซื้อมือ2 L200รุ่นเก่ามาแต่ไม่มีเครื่องยนต์ให้มา
ของหนูใช้เครื่องไรค่ะ ให้ตรงรุ่น

• ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
ซื้อมือ2 L200รุ่นเก่ามาแต่ไม่มีเครื่องยนต์ให้มา
ของหนูใช้เครื่องไรค่ะ ให้ตรงรุ่น

รอเทพ ไซโคลนมาค่ำๆน่ะครับ
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

• ตำแหน่ง: Global Moderator
  • ระดับกำลังใจ = 24
ลงรูปให้ดูหน่อยครับ..อยากเห็น :^4thx^:
สั่งซื้อสติกเกอร์..ทักเฟส..ชัยนาท  เรืองคำ

• ระดับกำลังใจ = 26

รอเทพ ไซโคลนมาค่ำๆน่ะครับ

หมายถึงผมหรือเปล่าครับพี่?
สำหรับ 4D56 TURBO ผมถนัดมาก......

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
แม่นหละครับ

อ้าว แล้วก็ไม่ตอบน้องเขาไปน่ะ
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

พอดีไปข้างนอกแป๊ปนึง...... แฮะๆๆ

จริงๆ มันไม่ได้เก่าไปหน่อยหรอกครับ  1970 นี่เก่ามากกกกก........ เซเว่นตี้น่ะครับ ฮ่าๆๆๆๆ
ผมเกิดไม่ทันหรอกครับ  แต่ผมรู้ว่ามันมีสามรุ่น สำหรับ MITSUBISHI L200 (เฉินหลง)

1) ไฟกลม 4 ดวง
2) ไฟสี่เหลี่ยม 4 ดวง
3) ตัวสุดท้าย Minor change หายากโคตรๆ ไฟเหมือนรถ MITSUBISHI GALANT (โคมสี่เหลี่ยมยาวๆ ฝังไฟตัดหมอกในตัว)

ยุคนั้นรถกระบะนิยมเครื่องเบ็นซินเป็นหลักครับ รหัสอะไร ผมไม่รู้เหมือนกัน แต่น่าจะเป็น SIRIUS
ส่วนเครื่อง DIESEL ก็มีน้อยมากๆ เป็น 4D56 ครับ เหมือน CYCLONE และ STRADA

และรถคุณผมเดาว่า เป็นรุ่นไฟกลม.....เครื่องตรงรุ่นคงจะเป็นเครื่องเบ็นซินตามยุดนั้น มี DIESEL 4D56 บ้างประปราย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มกราคม 2014, 14:16:40 โดย Vertex »
สำหรับ 4D56 TURBO ผมถนัดมาก......

ถามช่างทำสีบ่องว่ารถปี80ไม่ใช่70นะ
แต่ได้มาไม่มีเครื่่องหน้ากากกับฝาท้ายค่ะ
คือใช้อะไรเป็นเกณคะว่ารถคันนี้เป็นน้ำมันเบนซินหรือดีเซลดูตรงไหนคะ?

ถ้าเครื่องไม่มีมา และ รถเดิมๆ

ดูจุดรับ ยางแท่นเครื่อง คนที่คุ้นเคย ก็น่าจะบอกได้ว่ามันเป็นเครื่องอะไร

ดูเกียร์ ที่มีอยู่ เป็นแบบใหน ก็น่าจะบอกได้เหมือนกัน

ลองถ่ายรูป มาลงก็ได้ครับ จะได้ช่วยๆกัน แนะนำ และเป็นความรู้ให้กับคนที่สนใจด้วย น่ะครับ

อันนี้ผมลองเอามาจาก wikipedia น่ะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มกราคม 2014, 14:42:29 โดย = สองโหล = »

ถามช่างทำสีบ่องว่ารถปี80ไม่ใช่70นะ
แต่ได้มาไม่มีเครื่่องหน้ากากกับฝาท้ายค่ะ
คือใช้อะไรเป็นเกณคะว่ารถคันนี้เป็นน้ำมันเบนซินหรือดีเซลดูตรงไหนคะ?

1 เล่มทะเบียนรถอยู่ไหนครับ ในเล่มระบุไว้

2 ถ้าหน้าปัทม์มีวัดรอบ ดูที่วัดรอบก็รู้ครับ ว่า DIESEL ไหม ถ้าไม่มีวัดรอบที่หน้าปัทม์ จบข่าวดูลำบาก

3 ดูที่กรองเชื้อเพลิงในห้องเครื่องก็ได้ ถ้าดูเป็นจะแยกออกว่า กรองเบ็นซิน กรองดีเซล หรือมันไม่มี ก็จบข่าวอีกรอบครับ.....

มีรูปตัวอย่างไหมค่ะรถหนูอยู่ต่างจังหวัดคะ

มีรูปตัวอย่างไหมค่ะรถหนูอยู่ต่างจังหวัดคะ

รูปข้างบนจ๊ะ

ถ้าสะดวกที่เฟซ ก็ได้น่ะครับ
https://www.facebook.com/groups/L200strada

• ระดับกำลังใจ = 1
คู่มือจดทะเบียนรถจะบอกทุกอย่างคร้บ
ประทานโทษนะครับ จะเล่นรถ classic ทำนองนั้นหรือเปล่าครับ ถ้าไม่ใช่แต่จะซ่อมเพื่อใช้งานระยะยาวจะไม่ลำบากเรื่องอะไหล่หรือครับ ทำไม่ไม่หาเครื่องที่เขาเล่นทั่วๆไปลงละครับ

Tags:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments