ผู้เขียน หัวข้อ: วันหยุดยาวคือวันทำรถ ติดเกจวัด ย้ายเกจวัด โล๊ะสายไฟ ภาค2  (อ่าน 3670 ครั้ง)

Vertex

• คนรักรถ
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 26

• L200 Model : 1990 CYCLONE SUPERIOR & 1996 CYCLONE AERO BODY
  • L200 Zone : สมุทรปราการ
  • LCT. : 0200
ภาค 1 รถมือสอง สายไฟเยอะแค่ไหน ติดตามได้ที่นี่ http://l200stradaclub.com/index.php/topic,966.0.html

เก็บไว้นา 10 กว่าปี เอามาล้าง+ขัดซะหน่อย

ได้เวลาโล๊ะ สายไฟ (เยอะกว่ารถมือสองซะอีก พ่อไม่เคยดูแลเล้ย แต่เรารักรถเราก็อยากทำให้)

รถมากๆๆๆๆๆ

ห้อยเป็นท้องช้างเลย......

เก็บเสร็จเรียบร้อย ไม่ห้อยละ..... ยัดเข้าเกลียวหุ้มหมด

เก็

กองเล็กในรถ กองใหญ่ในห้องเครื่องเยอะโคตรๆ

รอบนี้ได้ Relay ฟรีๆ มาสามตัวแหม่.....ประหยัดเงิน รวมกับที่โล๊ะจากอีกคัน เป็น 5 ตัวฟรีๆ เลย

เตรียมตัวอัญเชิญออกไปใส่อีกคัน

แล้วเอาไอ้นี่มาใส่แทน Auto Meter + Defi C2

ต่อสายไฟ

เนียนไหม?

เรียบร้อย รูปไม่สวย เจอแสงอาทิตย์ตอนเย็น

เปลี่ยนไฟด้วย

มาต่อที่ไอ้หมอนี่

แพทย์เริ่มทำการผ่าตัด

เนียนๆ เป็นรายที่ 2

มาประจำการคันนี้แทน.....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มกราคม 2014, 23:13:57 โดย Vertex »
สำหรับ 4D56 TURBO ผมถนัดมาก......

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
ว่างๆ พาลูกชาย ลองรื้อมั่งดีกว่า

สายไฟอะไรนักหนาเนี้ยะ เยอะแยะไปหมดครับ

มี รีเลย์ แสดงว่าต่อพวกไฟต่างๆ หรือเปล่า ตอนถอดก็เอาแต่ไฟไป ไม่รื้อสาย งั้นไม๊ครับ
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

Vertex

• คนรักรถ

• L200 Model : 1990 CYCLONE SUPERIOR & 1996 CYCLONE AERO BODY
ต่ออุปกรณ์ ไว้ ช่างเขาก็ไม่มีเวลามาใส่ใจรถมากเท่าเจ้าของครับ
เขาก็รีบๆ ทำให้เสร็จเร็วๆ จะได้ไปทำคันอื่นต่อ
ร้อยสายไฟ รื้อสายไฟ ไล่สายไฟ จัดระเบียบ เก็บเนี๊ยบ เขาไม่ทำให้แน่ๆ เสียเวลา
ฮ่าๆๆ เราก็เลยต้องทำเองน่ะครับ ได้ดั่งใจทุกอย่าง
ทำกันสองวัน สามวันเลยทีเดียว สำหรับงานเก็บเนี๊ยบ

วงจรไฟตัดหมอกเดินมาไม่เข้าท่า เดินไฟย้อนขึ้น ย้อนลง วุ่นวาย ผมเดินใหม่หมดครับ ใช้สายไฟแค่เส้นเดียวเอง
มันจะเดินอะไรเยอะแยะก็ไม่รู้ครับพี่........

Relay เหมือนคันก่อนหน้านี้เลย.... รื้อสายไฟออก ไม่ได้เอา relay ออก แต่มีไฟ + มารอน่ะครับ..... ก็ต้องอัญเชิญออกมา......

ถ้ารถพี่สองโหลรถเดิมๆ ไม่ได้ไปใส่อุปกรณ์อะไรมาก ผมว่าไม่น่าจะมีสายไฟรกๆ แบบคันนี้นะครับ
ถ้าทำเองยิ่งไม่มีเลยแหละครับ แต่สองคันนี้ที่ผมทำ มันผ่านมือช่างมาหลายมือ  ผมก็ต้องสะสางซะให้เรียบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มกราคม 2014, 19:22:21 โดย Vertex »
สำหรับ 4D56 TURBO ผมถนัดมาก......

M_Lulom_club

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 0

• คนรัก Mitsubishi L200
  • L200 Model : L200
  • L200 Zone : พระประแดง,สุพรรณบุรี
  • LCT. : 0190
วัดบูสซื้อมาเท่าไรครับ

Vertex

• คนรักรถ

ตอนนี้เป็นสามสหายแล้ว
850 พร้อมถ้วยครับ

หนูไม่ดื้อ

• เด็กติดรถ
  • **

• คนรัก Mitsubishi L200 strada Grandis 2800cc.
  • L200 Model : strada grandis
ขนาดอแดปเตอร์ท่อยางหม้อนำ้โตขนาดเท่าไรครับ ของผมเครื่อง4m40ครับ
เห็นมันมีหลายขนาดครับ ใช้ขนาาดไหนถึงจะพอดีครับ

press

• ผู้ช่วยคนขับ
  • ระดับกำลังใจ = 11

• มันอยู่ในสายเลือด
  • L200 Model : strada 2005
  • LCT. : 0014
ยอมรับฝีมือจริงๆ ขอสมัครเป็นลูกศิษย์ได้ไหมอยากมีความรู้เพิ่มครับ :^7tax^:

Vertex

• คนรักรถ

36 mm. ครับ
ลองวัด dimeter นอกแล้วลบออกประมาณ 10 mm. ครับ นั่นคือค่าของ adaptor ที่ต้องการโดยประมาณ

TME49201

• เด็กติดรถ
  • **

• คนรัก Mitsubishi L200 Cyclone
  • L200 Model : Cyclone 2.5D N/A
  • L200 Zone : ปิ่นเกล้า และ กาญจนบุรี
  • LCT. : 0208
อยากทำบ้างครับ  วัดอุณหภูมิหม้อน้ำ......ไม่ทราบว่าค่าใช้จ่ายทั้งหมดประมาณเท่าไหร่ครับ  รวมเกจ์วัดด้วย

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments