Good morning, บุคคลทั่วไป

• 5527
  • 22

• ระดับกำลังใจ = 23
  • คนรัก Mitsubishi L200
 ประกาศถึงเพื่อนสมาชิก L200 Club Thailand ทุกๆท่าน

ทางเว็บบอร์ต L200STRADACLUB ของเรา จะได้มีการจัดมิตติ้งขึ้นเป็นครั้งแรก
ตามกระทู้นี้ >> http://l200stradaclub.com/index.php/topic,1046.0.html

ในวันอาทิตย์ที่ 2 กุมภาพันธ์ 2557
ณ. ชายหาดบางแสน จังหวัดชลบุรี
ในช่วงเวลา 13:00 น.เป็นต้นไปครับ

จึงมาขอเรียนเชิญเพื่อนๆสมาชิกไปร่วมมิตติ้งกันครับ
มากันเยอะนะครับ :^6thx^:
ส่วนรายละเอียดจะแจ้งให้ทราบเป็นระยะๆครับ

จุดประสงค์
เพื่อกระชับความสัมพันธ์ ให้แน่นแฟ้นยิ่งขึ้น ระหว่างพวกเรากลุ่มผู้ใช้รถยนต์ Mitsubishi L200
ทั้ง
Cyclone
Aerobody
Strada
Grandis
G wagon

ซึ่งหากพวกเรา สามารถรวมกลุ่มกันได้ดี และจำนวนมากพอ ในอนาคตข้างหน้า เราก็หวังว่าจะได้ร่วมทำกิจกรรมเล็กๆน้อยๆ ตอบแทนคืนสู่สังคมบ้าง

แล้วพบกันครับ ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มกราคม 2014, 10:22:38 โดย = สองโหล = »
ก็แค่คนธรรมดาเท่านั้น

• ระดับกำลังใจ = 26
 :^1great^:
สำหรับ 4D56 TURBO ผมถนัดมาก......

• ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
จัดไปครับ

อย่าลืม จัดทีมบอลชายหาด มาแข่งกันน่ะครับ
เชื่อมกระชับมิตร ระหว่าง L200 Club แต่ละภาค

:^13dont^: :^4thx^: :^1great^:
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

• ระดับกำลังใจ = 2
ใกล้ๆดีซะด้วยครับ

• ระดับกำลังใจ = 23
ใกล้ๆดีซะด้วยครับ

ใกล้ๆแล้วต้องไปให้ด้ายนะคราบ....ไม่ไปโกรจตายเลย...ฮิฮิ
ก็แค่คนธรรมดาเท่านั้น

• ระดับกำลังใจ = 4
 :wanwan19:

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
อาทิตย์หน้า เราจะมาเช็คชื่อ สำหรับเพื่อนสมาชิกที่สะดวกในการร่ววมพบปะ ทำความรู้จักกัน น่ะครับ

:smileycar13:    :smileycar60:   :smileycar22:
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

• ตำแหน่ง: Global Moderator
  • ระดับกำลังใจ = 24
งานนี้ไม่ไปไม่ได้แล้ว.. :wanwan03: :^11man^:
สั่งซื้อสติกเกอร์..ทักเฟส..ชัยนาท  เรืองคำ

• ระดับกำลังใจ = 5
จะไปถูกไหมเนี้ย  :^18cry^:

• ตำแหน่ง: Global Moderator
  • ระดับกำลังใจ = 24
เที่ยงตรงนัดเจอกันที่ไหน..กันก่อนดีไหม.. :wanwan05:
กลัวหลงทางงะไม่เคยไปแถวนั้นเลยครับ :wanwan09:
สั่งซื้อสติกเกอร์..ทักเฟส..ชัยนาท  เรืองคำ

พี่ๆน้องๆ จาก กทม นัดเจอกันตามปั๊มน้ำมันก่อน ก็ดีครับ
 :^4thx^:
ทั้งเส้น มอเตอร์เวย์ และ เส้น บางนาตราด

แล้วค่อยเคลื่อนพลสู่ บางแสน  :smileycar13: :smileycar60:

ขอความเห็นเรื่องสถานที่กันต่อครับ

ผมลองไปดูตรงนี้มาครับ

เป็นสะพานเลียบชายทะเลชลบุรี ถ้ามาจาก กทม จะถึงก่อนบางแสน
ตลอดแนวสะพานจะเป็นเหมือนในรูปครับ

จะมีลักษณะเหมือน ศาลา อยู่ 2 หรือ 3 จุด
แต่จะเหมาะสำหรับการพบปะกัน ช่วงบ่ายแก่ๆสัก 4 โมงเย็นไปแล้ว
เพราะจะได้ร่มเงา ของตัวศาลา มาบังแดดได้อย่างดี
หน้าศาลา จะเป็นร้านอาหาร นั่งแบะกะดิน
จอดรถได้ตลอดแนว
มีตลาดอาหาทะเลสดๆ แต่ราคาก็เอาเรื่องอยู่

และเลยมาจนสุดสะพาน จะเป็นโค้งแบบนี้ เย็นๆก็จะมีคนมาพักผ่อนนั่งเล่นกัน

ขอคำแนะนำจากชาวชลบุรี หน่อยครับสำหรับบริเวณนี้

• ระดับกำลังใจ = 8
  • ยังไงๆก็ STRADA
แถวๆนั้นเค้าเรียกสะพานท่าเรือพีครับ ศุกร์เสาร์อาทิตย์ รถแยะหน่อยนึง แต่ก้ดี ไปเย็นๆอากาศดี รถใครมีเครื่องเสียงจัดเต็มได้ มีกุ้งโคโยตี้ให้กินด้วย ผมไปบ่อยครับ บรรยากาศดีครับเหมาะแก่การรวมตัวเป็นอย่างยิ่ง วิ่งบางนา-ตราด ผ่านหน้าอมตะนคร ตรงอย่างเดียวเลี้ยวขวาไฟแดงที่ 2  ตรงไปแล้วเลี้ยวขวา 3 แยกข้างๆ 108 shop ตรงไปก็ถึงแล้วครับ ถ้าเลยไปหน่อยก้ถึง ศาลจังหวัดเลย  ไม่ยากครับถ้าไปไม่ถูกบอกผมเดี๋ยวผมพาไป ไปกันหลายๆคันโก้น้อยเสียเมื่อไหร่

• ระดับกำลังใจ = 4
คุณ sek4d56 จะไปกี่โมงครับ :^14ngng^:

• ระดับกำลังใจ = 8
  • ยังไงๆก็ STRADA
คุณ sek4d56 จะไปกี่โมงครับ :^14ngng^:
ตั้งใจว่าจะบ่ายแก่ๆครับ ผมอยู่ไม่ไกลขับแป๊บๆก้ถึงครับ เป็นห่วงเพื่อนสมาชิกท่านอื่นๆมากกว่าครับบางท่านอยู่ไกล ถ้ารวมตัวกันช้าเวลาอาจเหลือน้อย ถ้าไปเร็วแดดเผาครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก้ต้องขึ้นอยู่กับพี่ๆแอดมินครับ ถ้าขอให้เร็ว บ่ายโมงก้พร้อมครับ แล้วพี่ล่ะตั้งใจไว้ว่าไงครับ หรืจะรวมกันก่อนแล้วไปพร้อมกันดี เส้นบางนาตราดก้ปั๊มตราดาวเลยนิคมเวลโกลว์มาหน่อยยติดๆกับโรง sharp ก็ดีครับลานกว้างดี มีร้านล้างรถด้วยในระหว่างรอคันอื่นมาสมทบ ก่อนเข้าท่าเรือพีแล้วยิงเข้าบางแสน ใครไม่เคยไปเด๋วผมเป็นไกด์ให้ ผมอยู่บางปะกงเด๋ววิ่งย้อนกลับมาหาได้ครับ รอฟังสรุปจากพี่ๆกลุ่มแอดมินอีกทีครับ เอหรือว่าจะไปแอบเช้าเก้าอี้จิบเบียร์ขวดเล็กเย็นไกับอาหารทะเลรอตั้งกะเช้าเลยดีหว่า มีใครสนมะ :wanwan16:

Tags:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments