ผู้เขียน หัวข้อ: "ตรวจสภาพสายพานกันสักนิดก่อนที่งานจะเข้าคุณ...."  (อ่าน 3001 ครั้ง)

วิทย์ L200สตราด้าคลับ

• ช่างใหญ่
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 23

• คนรัก Mitsubishi L200
  • L200 Model : l200 satada 2800
  • L200 Zone : พระราม3 คลอง5 อุดรธานี
  • LCT. : 0005

"ตรวจสภาพสายพานกันสักนิดก่อนที่งานจะเข้าคุณ...."
เมื่อตอนบ่ายวันนีสตราด้าของเพื่อนร่วมงานผมงานเข้าขันกลับจากทำงานมาดีๆมาคู้กับผมโดยผมอยู่อีกคันตามหลังมาแล้วอยู่ดีๆมีเสียงดัง..ปุ๊...ตรงหน้าเครื่องรถเขาดังจนผมอยู่อีกคันได้ยิน เขาเลยจอดดูเห็นน้ำจากหม้อน้ำไหลออกมาพอเปิดฝากระโปรงส่องดูพบว่าใบพัดหน้าเครื่องแตกหันหมดทุกใบแล้วใบพัดกระเด็นไปโดนหม้อน้ำแตกเป็นรู้ลึกเลยแล้วก็สายพานหลุดสองเส้นเป็นสายพานที่ไปหมุนปั้มพวงลัยกับสายพานคอมแอร์แต่พอหยิบขึ้นมาพบว่าสายพานคอมแอร์ขาด....สาเหตุหลักมาจากที่สายพานคอมแอร์เสื่อมคุณภาพเลยพอโดนแรงกระชากเลยขาด

ก็แค่คนธรรมดาเท่านั้น

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
ขอบคุณ ช่างวิทย์ ที่นำข้อมูลมาแจ้งข่าวกันครับ

ไม่น่าเกิดขึ้นเลยครับ เสียดายอีกอย่างก็คือว่า ใบพัดลมหน้าเครื่องนั้นราคาไม่กี่ร้อยเอง แต่พอมันมีปัญหา ดันทำให้ต้องเสียเงินเพิ่มมากขึ้นหลายเท่า เพราะว่าไปทำให้อุปกรณ์รอบข้างเสียหายไปด้วยอีกต่างหาก

จะปีใหม่แล้ว สอดส่องด่วนครับ แม้ว่าอาจจะไม่เห็นร่องรอย แต่มันอยู่ไกล้ความร้อนโดนอบมานาน เปลี่ยนได้ก็ดีมากๆครับ ซื้อศูนย์ไปเลยสำหรับใบพัดลมหน้าเครื่อง มั่นใจอีกระดับ
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

Sutkaet

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 6

• คนรัก Mitsubishi L200
  • L200 Model : strada k64
  • L200 Zone : อิสาน อุบลฯ มุกดาหาร
  • LCT. : 0054
รถที่มีอายุการใช้งานมากแล้วเปลี่ยนไว้เลยดีมั้ยครับ

กำลังจะเปลี่ยนสายพานไทมิ่งพอดีจะได้เปลี่ยนไปด้วยเลย

อะไหล่ศูนย์ก็ไม่แพงอย่างที่คิดนะครับจะได้ใช้นานๆด้วย

เพิ่งไปซื้อสายพานไดชาร์จมาเครื่อง4D56มาเป็นคู่185บาทเอง