Good evening, บุคคลทั่วไป

• 9255
  • 3

เมื่อ: 23 ธันวาคม 2013, 13:02:41
  • ระดับกำลังใจ = 2
  • คนรัก Mitsubishi L200
ผมขอนำเสนอวิธี diy เซ็นทรัลล็อคที่เสียครับคือของผมฝั่งซ้ายมันเสียครับ ล็อคไม่ได้ผมก็ลองรื้อดูตัวเซ็นทรัลล็อคแล้วครับแต่ดันรื้อพลาดผ่าตัดผิดท่า ไอ้ครั้นจะซื้อใหม่หน้าจะหลายบาทอยู่เลยลองหาวิธีดูครับ
อุปกรณ์ไ่ม่มีไรมากครับ
มี ปืนยิงเซ็นทรัลล็อค ชุดนึง มีตั้งแต่ราคา 120-180 บาท
เหล็กรู อันละ 20 บาท ใช้สองอันครับ

วิธีติดตั้งดังรูปเลยครับมันจะหลบกระจกได้พอดีครับไ่ม่ติดอะไร รูที่ยึดเหล็กรู รูบนมีอยู่ครับรูล่างต้องเจาะเิพิ่มนะครับ
ส่วนการต่อสายไฟไม่อยากครับ สายไฟมีแค่สองเส้นสามารถสลับกันได้ครับ (มันจะยุ่งตรงฝั่งขวาครับเพราะสายไฟมันจะเยอะหน่อยประตูอื่น สองเส้นหมดครับ)
ต้องขออภัยไ่ม่ได้ถ่ายตอนรื้อมาให้ดูนะครับเพราะทำคนเดียวลืมด้วยครับแต่คิดว่ารื้อไ่ม่อยากครับ ข้อควรระวังก็ระวังพลาสติกขาด กันยางดำๆติดมือ เพราะมันเหนียว เดียวป้ายไปโดนอะไรเข้าครับและเอาออกยากหน่อยครับ
วิธีนี้ผมใช้มาหลายเดือนแล้วครับยังไม่เกิดปัญหาใดๆเลยเอามาแชร์กันครับเผื่อของใครเสียแล้วไม่อยากเสียตังหลายบาท วิธีนี้ทำเองได้ง่ายๆครับ เสียตังไม่มากครับ

เมื่อ: 23 ธันวาคม 2013, 16:29:36
  • ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
ได้ไอเดียดี เหมือนกันครับ

ฝั่งขวามันจะมีชุดส่งสัญญาณไปคุม บานที่เหลือ ให้ทำตามมันครับ
เช่น พอเราปลดล็อก มันจะทำให้บานที่เหลือปลดตาม
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

เมื่อ: 24 ธันวาคม 2013, 05:51:24
  • ระดับกำลังใจ = 11
  • มันอยู่ในสายเลือด
ฝั่งขวาผมก็เสีย สั่งล๊อคมันตีกลับแถมเปิดประตูได้อีกไหงไม่ล็อคหว่า  :wanwan35: สุดท้ายล็อคอัตโนมืออยู่ต้องลองมั่งละครับ
ขอบคุณหลายๆเด้อ  :^6thx^:

เมื่อ: 24 ธันวาคม 2013, 07:07:54
  • ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
ของคุณ press คงเป็นที่ ก้านล็อกประตู ตัวใดตัวหนึ่ง ฝืด ล็อกไม่สุด หรืออาจจะเป็นที่ตัวแม่ คือตัวประตูหน้าขวา ที่ฝืดเอง

รีบแก้ไขน่ะครับ แกะประตู หยอดจารบีหล่อลื่นแกนล้อกด่วน ไม่งั้นตัวล็อกออโต้เสีย ล็อกอัตโนมัติไม่ได้
คือพอกดรีโมท พวกไม่ล็อกให้เลย เงียบกริบ ต้องล็อกด้วยมือหรือกุญแจ เท่านั้น

เปลี่ยนใหม่ชุดหนึ่งเฉพาะหน้าขวา เจ็ดพันครับ

ปัจจุบันคันของผม อัตโนมือ หมดแล้ว
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

Tags:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments