ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการมอบอุปกรณ์การศึกษา แด่น้องๆ โรงเรียนขาดแคลน(จริงๆ) วันเด็ก 2557  (อ่าน 1942 ครั้ง)

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
ในวาระที่ www.l200stradaclub.com ครบรอบ 1 ปี ( 1/12/13 )
และในใจผมก็อยากจะ ทำกิจกรรมเล็กๆน้อยๆ ตอบแทนสู่สังคมบ้าง

ก็เลยคิดวางแผนไว้ว่า วันเด็กปี 2557 นี้ ( 11 มกราคม 2557 )
จะนำเอาอุปกรณ์การศึกษาเล็กๆน้อย ไปมอบให้กับ โรงเรียนที่ขาดแคลนจริงๆ
ตอนนี้ที่เตรียมไว้ก็จะมี
- เครื่องคอมพิวเตอร์จำนวน 2 ชุด
- สื่อการเรียนการสอน จะขอจากเถ้าแก่ ( เพื่อนผมเอง )
- อุปกรณ์กีฬา

ทีนี้ จุดหมายปลายทาง ผมยังไม่มีในใจเลย

จึงขอตั้งกระทู้ มาสำรวจความคิดเห็น ความสมัครใจ จากเพื่อนๆใน L200 Club Thailand แห่งนี้ครับ
ใครทราบ ที่อยู่ ของโรงเรียน ที่ยังขาดแคลนดังกล่าว ก็ช่วยชี้แนะด้วย
หรือใครพอจะมีทุนทรัพย์ ทุนเวลา ในวันดังกล่าว ก็เรียนเชิญได้เลย
ตัวผมเองนั้น ไปแน่นอนอยู่แล้ว

ยังไม่จำกัดว่า จะเป็นที่ใหนอย่างไร ( แต่อาจจะจำกัดเรื่อง ระยะทาง )
รอดูการเก็บข้อมูลของโรงเรียนต่างๆ และผู้ร่วมโครงการเสียก่อนครับ
ดังนั้น ตอนนี้ต้องหาข้อมูลโรงเรียนมาไห้ได้ เสียก่อน

ท่านใดจะร่วมแรงร่วมใจ ให้ข้อมูล ให้สิ่งของ ให้กำลังใจ ก็เชิญได้เลยครับ ...
เรามาร่วมคุยกัน เพื่อรวบรวมข้อมูล เพราะ เพื่อนๆสมาชิกของเรา ก็มีหลายกหลายท้องที่
ซึ่งจะเป็นข้อมูลอย่างดีเลยทีเดียว

---------------------

( จำตอนเด็กๆได้ดี ได้สมุดดินสอใหม่ๆ จะดีใจมากๆ
และตัวเองก็เคยขาดแคลนมาก่อน เคยได้รับมาก่อน
ก็เลยจะนำไปมอบให้น้องๆ ที่ห่างไกล
และ  ขาดแคลนบ้าง )
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

Sek4d56

• ผู้ช่วยคนขับ
  • ระดับกำลังใจ = 8

• ยังไงๆก็ STRADA
  • L200 Model : Strada 2.5
  • L200 Zone : อีสาน-แปดริ้ว-ชลบุรี
  • LCT. : 0020
ผมขอร่วมด้วยช่วยกันอีกคนครับพี่สองโหล สมัยเรียนเคยพอมีประสบการณ์อยู่บ้าง (ชมรมอาสาพัฒนาชนบทราชมงคลขอนแก่น) มีอะไรที่ผมพอช่วยได้บอกนะครับ ผมมีคอม desktop อยู่ชุดครับแต่เก่ามากๆไม่มั่นใจว่ารับหรือเปล่า ถ้ารับผมขอบริจาคครับ ยังใช้งานได้ปกติ พอดีจะโล๊ะอยู่แล้วครับ ร่วมด้วยช่วยกันครับ กับกิจกรรมดีๆ :^13dont^: :^13dont^:
ปฺลฺ ถ้าวันนั้นไม่ติดอะไรขอสมัครไปด้วยคนครับ

= สองโหล =

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
ด้วยความยินดีครับ และขอบคุณครับ
ตัวคอมฯ เราเอามาปรับปรุงให้เรียบร้อยก่อนมอบครับอะไหล่ผมเยอะ

ตอนนี้ขอรวบรวมเป้าหมายที่จะไปก่อนครับ
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

วิทย์ L200สตราด้าคลับ

• ช่างใหญ่
  • ระดับกำลังใจ = 23

• คนรัก Mitsubishi L200
  • L200 Model : l200 satada 2800
  • L200 Zone : พระราม3 คลอง5 อุดรธานี
  • LCT. : 0005
   กิจกรรมดีๆหนับหนุนๆครับ....กิจกรรมมากระชั้นชิดไปหน่อยไม่ได้แอบงุบงิบตังพบ.ทบไว้เลย ช่่วงนั้นดันมีงานเข้ามาพอดีจะลาก็ไม่ได้..นานๆจะมีงาน เดียวจะไม่มีงานทำเลยแล้วจะยุ่ง เอาไว้ครั้งหน้าแล้วว่ากันใหม่ครับ คงจะช่วยเสริมสื่อการเรียนการ พวก สมุด ดินสอ ยางลบ ปากกา อ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธันวาคม 2013, 20:55:20 โดย wit marbin »
ก็แค่คนธรรมดาเท่านั้น

= สองโหล =

กิจกรรมดีๆหนับหนุนๆครับ....กิจกรรมมากระชั้นชิดไปหน่อยไม่ได้แอบงุบงิบตังพบ.ทบไว้เลย ช่่วงนั้นดันมีงานเข้ามาพอดีจะลาก็ไม่ได้..นานๆจะมีงาน เดียวจะไม่มีงานทำเลยแล้วจะยุ่ง เอาไว้ครั้งหน้าแล้วว่ากันใหม่คระบ คงจะช่วยเสริมสื่อการเรียนการ พวก สมุด ดินสอ ยางลบ ปากกา อ่ะครับ

ไม่มีปัญหาครับ วิทย์

ฝากหาข้อมูลโรงเรียนให้ด้วยน่ะครับ  :^6thx^: :^4thx^:

= สองโหล =

หลายๆท่านแนะนำว่า กระชั้นชิดไปหน่อย

ก็ขอออกตัวก่อนว่า ไม่เคยจัดกิจกรรมในลักษณะชมรม หรือกลุ่ม ครับ
เอาเป็นว่า กิจกรรมนี้ ขอทำในนามส่วนตัวของแอดมิน
 L200 Club Thailand ไปก่อนน่ะครับ

ส่วนกิจกรรมของเหล่า คนรัก L200 อีกไม่นานเกินรอครับ

หลังปีใหม่ จะขอนัด Meeting สักเล็กน้อย วางสถานที่ไว้คร่าวๆ  " บางแสน " ครับ
ติดตามรายละเอียดเพิ่มเติม ทั้งที่ กลุ่ม และ เว็บบอร์ด L200 Club Thailand ได้เรื่อยๆเลย