ผู้เขียน หัวข้อ: ไซโคลน ผมกระเดื่อวลงกดวาล์วหัก ตัว 1 มีใครรู้บ้างเกิดจากเหตุไรคับ  (อ่าน 3470 ครั้ง)

kattelecom

• เด็กใหม่
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 0

• คนรัก Mitsubishi L200
  • L200 Model : cyclon
  • L200 Zone : buriram
ผม เด็กช่างมือใหม่คับขอคำแนะนำหน่อยนะคับ :^14ngng^: :wanwan09:

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
รายละเอียดอื่นๆ มีเพิ่มเติมไหมครับ
ทำไรมา
อาการเป็นอย่างไรมาก่อน
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

jever

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 9

• L200 Model : l200 stada cab 2500
  • L200 Zone : ภาคใต้
  • LCT. : 0132
น่าจะแจ้งรายละเอียดให้ชัดเจนกว่านี้ โพสรูปมาด้วยยิ่งดีครับ เดี๋ยวเพื่อนสมาชิกจะมาช่วยตอบให้ท่านเอง อาการนี้ผมขอเดานะครับ อย่างแรกคือน้ำมันเครื่องแห้งครับ 2 ก่อนที่กระเดื่องวาวล์จะหักเครื่องน่าจะมีอาการวาวล์ยันมาก่อน ผิดถูกรอเพื่อนสมาชิกมาช่วยตอบอีกทีครับ..... :^4thx^:

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
ที่ต้องขอรายละเอียดเพิ่มก็เพราะว่า บางอาการ มันเป็นมาได้จากหลายๆสาเหตุ

ถ้ารู้ที่มาที่ไป มันก็ตัดต้นตอออกไปได้บ้าง ก็พอจะช่วยกันแนะนำแนวทาง

อย่าลืมว่าเพื่อนๆสมาชิก ไม่ได้เห็นอาการของรถ เหมือนกับเราที่เป็นเจ้าของเครื่องน่ะ
เพราะงั้นก็เลยต้องขอรายละเอียดให้ได้มากที่สุดครับ
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

เจษ เซอร์วิสTSLA

• ผู้ช่วยคนขับ
  • ระดับกำลังใจ = 8

• บุกน้ำลุยป่าประสาคนบ้าเบ็ด
  • L200 Model : mitsubishi g-wagon 2.8 a/t
  • L200 Zone : หนองขาม,ศรีราชา,ชลบุรี
  • LCT. : 0065
4d56ถูกออกแบบมาให้กระเดื่องกดวาล์วหักก่อน ที่ก้านวาล์วจะคดหรือเป็นอันตรายต่อฝาสูบ ในกรณีที่ระยะห่างวาล์วผิดปกติหรือไทม์มิ่งกระโดดข้ามร่อง อัดเยอะรึป่าวครับถึงหัก

kattelecom

• เด็กใหม่
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 0

• L200 Model : cyclon
  • L200 Zone : buriram
เครื่องมันหมุดยังไม่ครบรอบเลยคับแล้วมันหมุนต่อไม่ได้  เหมื่อนหมุนไปแล้วมันชนอัไรบางอย่าง......คับและสังเกตดูมาร์ค มันก็ ไม่ตรงจุดด้วยคัย เพี้ยนไปนิดหน่อยคับ

HS9YBH

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 1

ตอนเปลี่ยนสายพานราวลิ้นได้ตั้งให้ตรงมาร์คหรือเปล่าครับถ้าไม่ตรงก็เป็นสาเหตุที่ทำให้กระเดื่องหักได้ครับ