Good evening, บุคคลทั่วไป

• 25334
  • 37

• ระดับกำลังใจ = 0
  • คนรัก Mitsubishi L200
ผมลองต่อ เอาสามทางมาต่อระหว่างฝาปั๊ม ก็ไม่ขึ้น

แล้วผมลองต่อสามทางเวสเกตกระป๋อง ก็ไม่ชึ้น

แนะนำทีครับ

• ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
มีเสีย 2 อย่างครับ

- ท่อ 3 ทาง
- วัดบูส

เพราะมันไม่มีอะไรซับซ้อน ถ้าต่อตรงจุดที่ว่ามาครับ
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

มันไม่ขึ้นอ่ะครับพี่ ต้องเช็คอะไรเพิ่มเติมไหมครับ  มีอะไรพังหรือป่าวครับ

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
เช็คสามทางตันเปล่า ลมเป่าดู

วัดบูส มีปัญหาไหม ใช้ลมเป่าแล้วดูว่า เข็มขึ้นไหม

ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ธันวาคม 2013, 14:52:58 โดย = สองโหล = »
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

• ระดับกำลังใจ = 26
ต้องขึ้นสิครับ (ต้องขับรถออกถนนนะครับ ถึงจะขึ้น) ถ้าเร่งเครื่องเปล่าๆ มันไม่ขึ้นนะครับ

เช็ควัด BOOST ก็ ให้ท่านยืนหันหน้าเข้ากระจกเงา หยิบวัด boost ขึ้นมาเป่า เข็มมันต้องขยับนิดนึงครับ (กรณีวัด boost รุ่นเก่า)
สำหรับ 4D56 TURBO ผมถนัดมาก......

• ระดับกำลังใจ = 9
วิธีต่อวัดบูสตามรูปครับ ของผมก็เพิ่งซื้อมาเมื่อวานนี้เองถ้าต่อตามรูปยังไงก็ต้องขึ้น ถ้าไม่ขึ้นเช็ค วัดบูส ข้อต่อสามทาง ตามที่เพื่อนสมาชิกแนะนำครับ..

• ตำแหน่ง: Global Moderator
  • ระดับกำลังใจ = 24
แผ่นปิดตัวคายลมไอเสียอาจปิดไม่สนิท..ที่ขาเวสเกตแหละครับ ลมมันรั่วออกหมดวัดบูส
เลยไม่ขึ้น  หรือต่อเวสเกตผิด..ผมก็เคยเป็นและได้ความรู้จากพี่น้องสมาชิกแนะนำจึงคลำเจอ
ใจเย็นๆค่อยหาไปเรื่อยๆเดี่ยวก็เจอเอง :^11man^:
สั่งซื้อสติกเกอร์..ทักเฟส..ชัยนาท  เรืองคำ

เจอปัญหาไวๆน่ะ

• ระดับกำลังใจ = 8
  • ยังไงๆก็ STRADA
04-09 อันนี้ผมใช้อยู่น่าจะพอตอบได้ครับ ผมคิดว่าเป็นเหมือนที่คุณบลูโตว่านะครับ ตั้งเวสเกตผิดรึเปล่าครับ..... วัดบูสใหม่ สามทางใหม่ไม่น่าจะเสีย ของผม 04-09 มีท่อต่อแค่อันเดียวด้วยซ้ำต่อพ่วงกันหมดก็ไม่มีปัญหานะ เกี่ยวขาเวสเกตแล้วต้องออกแรงงัดขึ้นหน่อยๆครับถึงจะดี ถ้าไม่พอก็ต้องเสริมแหวนหรือตัดขาครับ แต่อย่ามากนะครับมันจะเกินเหมือนผม ลองทำแบบนี้ก่อนถ้าไม่ได้อีกก็คงเป็นที่อุปกรณ์ครับ รอผู้รู้ท่านอื่นครับ
ป.ล. แรกๆผมก็งงๆ พอรื้อไปรื้อมา ถามคนนั้นทีคนนี้ที เดี๋ยวก็พอรู้เรื่องครับ

วัดบูสไม่เสีย สามทางใหม่

ผมว่าน่าจะเป็นที่เวสเกตแล้วอ่ะครับ

ผมจะต้องทำไงครับ

พี่vertex  ผมยังไม่ลองวื่งครับ จอดแล้วเหยียบคันเร่ง ผมนึกว่าเร่งจะขึ้น

เพราะผมเคยมาต่อกับรถดราก้อน ไม่ต้องวิ่งเร่งเข็มก็ขึ้นครับ

พี่บลูโต ตัวแผ่นปิดตัวคายปิดไม่สนิทจะต้องเช็ตยังครับ

• ระดับกำลังใจ = 3
แก้ที่ขาเวสเกตครับ ตั้งขาให้มันตึงๆ แล้วลองขับดู อยากได้กี่ปอน์ดก็ค่อยๆตั้งเอาครับ

มีวิธีให้ลอง
1  ถอดเวสเกตกระป๋องออก
2..หาสริงมาตามภาพ..ถ้าไม่มีใช้ลวดก็ได้
หาเหล็กยึดสริงให้แน่น..แล้วไปดึงตัวเปิดปิดลมไว้ให้แน่นแล้วเอารถไปลองขับ2500รอบก็ขึ้นแล้ว
ดึงขึ้น..ปิด..ลูกศรเขียว   ถ้าบูสมามากๆมันก็จะเปิด..ตามศรสีแดง..พอเข้าใจไหมครับ
น่าจะถ่ายรูปห้องเครื่อง..และขาเวสเกตมาให้พีๆเพื่อนสมาชิกดูหน่อยนะจะง่ายกว่า
ป.ล.สปริง1ตัวบูสที่7psi...ใส่2ตัว  ได้15psi
ดูนี่ด้วยก็ได้http://l200stradaclub.com/index.php/topic,788.0.html

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ธันวาคม 2013, 05:54:44 โดย บลูโต »
สั่งซื้อสติกเกอร์..ทักเฟส..ชัยนาท  เรืองคำ

โอ้โหหหห บลูโตโพสได้ยาววววววจังครับ

:wanwan16:  :^1great^:

สงสัยมีคอมหละมั้งเนี้ยะ

• ระดับกำลังใจ = 26
ออกไปวิ่งเดี๋ยวนี้เลยครับ
มิตซูมันไม่มีลิ้นเร่งครับ เร่งเครื่องเปล่าๆ กดให้ตายยังไง boost ก็ไม่ขึ้นครับ
สำหรับ 4D56 TURBO ผมถนัดมาก......

ออกไปวิ่งเดี๋ยวนี้เลยครับ
มิตซูมันไม่มีลิ้นเร่งครับ เร่งเครื่องเปล่าๆ กดให้ตายยังไง boost ก็ไม่ขึ้นครับ
แต่สตราด้า2500ของผมเร่งแล้วขึ้นนะครับแปลกรึเปล่าน้อ  แล้วพี่น้องท่านอื่นละครับ
 เร่งเครื่องเปล่าๆboot-ขึ้นหรือเปล่า.เริ่มเสียว..แชร์กันหน่อยครับ :^14ngng^:

Tags:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments