Good afternoon, บุคคลทั่วไป

• 11524
  • 16

• ระดับกำลังใจ = 1
  • คนรัก Mitsubishi L200
ใช้สตราด้า2.8ครับ รอบอืดขึ้นช้า ปรึกษาช่างแถวบ้าน เขาแนะนำให้ทะลวงแคทท่อ  :wanwan19: อ๊ะ..ไม่ยากเรื่องทำลายถนัดนักล่ะ จัดการถอดออกมา แล้วเอาเหล็กแป๊บ+ค้อน กระหน่ำเลย :wanwan29: ได้ผลทะลุดังใจ ทำความสะอาด ยัดลงเหมือนเดิม คราวนี้ก็ลุันระทึก :wanwan30: บีดกุญแจสต้าด สิ่งที่เห็น ควันดำครับรอบขึ้นปรื้ดเลย ลองขับกันล่ะ :smileycar78: ขอบอกครับขอบอก มันส์มาก :wanwan02: ยิ้มชื่นชมกับตัวเอง แต่...เราลิมอะไรวะ... :^23complain^: ผลเสิยครับผมไม่รู้จริงๆ มันจะส่งผลอะไรไปยังส่วนอื่นหรือเปล่า :wanwan12: วอนกูรูผู้รู้ตอบที มันดีหรือเสียอย่างไร รบกวนด้วยครับ :wanwan17: :^27dead^:
ปากบอกรักเดิมๆ ส่วนลึกๆอยากจัดเต็ม แต่ติดตรงไม่มีตังค์

• ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
เสียงดัง นิดหน่อย

ทำลายบรรยากาศโลกสุดสวยเร็วขี้น

เท่านี้หละ
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

• ระดับกำลังใจ = 6
ผมจะทำบ้างดีมั้ยครับตอนนี้มีแคทลูกเดียว

ทำหน้าที่เหมือนหม้อพักได้รึเปล่า

เพราะว่าไม่ได้ใส่หม้อพักเลยปลายก็ปลายโล่งเลย

• ระดับกำลังใจ = 23
 แคททำหน้าที่กรองอากาศเสียให้เสียน้อยลง ทำหน้าที่คนล่ะอย่างกับหม้อพัก แคททำหน้าที่กรอง แต่หม้อพับทำหน้าที่ช่วยเพื่มแรงดันอากาศ ทำให้รถมีอัตราเร่งเพื่ม ถ้าเอาแคทออกจะได้อัตราเร่งเพื่มอีก แต่จะทำให้อากาศเสียมากขึ้น

ของผมเอาตัดแคทออกใส่หม้อพักปลายเอาลงหน้าเพลาเสียงดังนิดหน่อยแต่ก็ผ่านการตรวจวัดระดับเสียงจากการตรวจสภาพได้แต่สิ่งที่ได้มาคืออัตราเร่งเพื่มขึ้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ธันวาคม 2013, 05:20:44 โดย wit marbin »
ก็แค่คนธรรมดาเท่านั้น

• ระดับกำลังใจ = 8
  • บุกน้ำลุยป่าประสาคนบ้าเบ็ด
โล่งขึ้นแน่นอนครับและได้เป็นผู้ทำลายบรรยากาศ แต่มันก็ยังน้อยกว่ารถบรรทุกครับ กับโรงงานอุตสาหกรรม บางโรงงานก็ปล่อยควันจากการเชื่อมผ่านทางท่อดูดควันออกสู่บรรยากาศโดยตรงไม่ผ่านการกรอง หรือที่มีตัวกรองก็แอบบายบาสออกตอนกลางคืน โดยเฉพาะโรงงานชิ้นส่วนรถยนต์ที่เป็นเหล็ก

• ระดับกำลังใจ = 11
  • มันอยู่ในสายเลือด
เห็นเค้าว่ามา แคตตัน ม้าตก ตัดทิ้งวิ่งดีแต่ทำลายบรรยากาศโลก
egr ไม่อุด เผาไหม้ไม่สมบรูณ์ ม้าตก อุด เครื่องสะอาดกำลังดีขึ้นครับ :wanwan17:

เห็นเค้าว่ามา แคตตัน ม้าตก ตัดทิ้งวิ่งดีแต่ทำลายบรรยากาศโลก
egr ไม่อุด เผาไหม้ไม่สมบรูณ์ ม้าตก อุด เครื่องสะอาดกำลังดีขึ้นครับ :wanwan17:

เสริม....ไม่อุด EGR อากาศสกปรกน้อยแต่ม้าตกแรงอืด แต่อุด EGR อากาศสกปรกมากแต่ม้าไม่ตกได้แรงเพื่มขึ้น

• ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
เลือกไม่ถูกเลยทีนี้ จะรักษ์โลก หรือรักตัวเอง  :wanwan16: :^13dont^: :^4thx^:
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

แคททำหน้าที่กรองอากาศเสียให้เสียน้อยลง ทำหน้าที่คนล่ะอย่างกับหม้อพัก แคททำหน้าที่กรอง แต่หม้อพับทำหน้าที่ช่วยเพื่มแรงดันอากาศ ทำให้รถมีอัตราเร่งเพื่ม ถ้าเอาแคทออกจะได้อัตราเร่งเพื่มอีก แต่จะทำให้อากาศเสียมากขึ้น

ของผมเอาตัดแคทออกใส่หม้อพักปลายเอาลงหน้าเพลาเสียงดังนิดหน่อยแต่ก็ผ่านการตรวจวัดระดับเสียงจากการตรวจสภาพได้แต่สิ่งที่ได้มาคืออัตราเร่งเพื่มขึ้นครับ

แล้วตอนนี้ไม่มีหม้อพักเลยจะมีผลอะไรมั้ยครับ :^6thx^:

มีแต่คงเป็นเสียงดังอ่ะครับ...

:^a6^:ดังนิดหน่อยตอน3000รอบ

แต่ก็มันดี :^10-555^:

ตรวจสภาพก็ให้Lct0075เซ็นให้ :wanwan04:

• ระดับกำลังใจ = 8
  • ยังไงๆก็ STRADA

แล้วตอนนี้ไม่มีหม้อพักเลยจะมีผลอะไรมั้ยครับ :^6thx^:
ตามที่รู้มาถ้าไม่มีเทอร์โบปล่อยโล่งๆเลยไม่ดีนะครับ มันโล่งไป แต่ถ้ามีโบไม่มีก็ได้แถมอาจต้องขยายขนาดท่ออีก ช่างร้านท่อบอกมายังงั้นนะครับ รอผู้รู้มาเพิ่อมเติมอีกที

• ระดับกำลังใจ = 0
มันอยู่ตรงไหนครับแคทท :^14ngng^:

• ระดับกำลังใจ = 2
ผมเอาออกตั้งแต่ได้รถมาอาทิตย์แรกละครับ(ซื้อมือสองมา) และร้านแนะนำให้ใส่พักปลายแต่ง โดยเอาแคทเทรินไป 500 รถโล่งดี เสียงดีด้วยดิ...
Nickname:หนุ่ย

• ระดับกำลังใจ = 0
  • คนรัก Mitsubishi L200 strada Grandis 2800cc.
ใช้สตราด้า2.8ครับ รอบอืดขึ้นช้า ปรึกษาช่างแถวบ้าน เขาแนะนำให้ทะลวงแคทท่อ  :wanwan19: อ๊ะ..ไม่ยากเรื่องทำลายถนัดนักล่ะ จัดการถอดออกมา แล้วเอาเหล็กแป๊บ+ค้อน กระหน่ำเลย :wanwan29: ได้ผลทะลุดังใจ ทำความสะอาด ยัดลงเหมือนเดิม คราวนี้ก็ลุันระทึก :wanwan30: บีดกุญแจสต้าด สิ่งที่เห็น ควันดำครับรอบขึ้นปรื้ดเลย ลองขับกันล่ะ :smileycar78: ขอบอกครับขอบอก มันส์มาก :wanwan02: ยิ้มชื่นชมกับตัวเอง แต่...เราลิมอะไรวะ... :^23complain^: ผลเสิยครับผมไม่รู้จริงๆ มันจะส่งผลอะไรไปยังส่วนอื่นหรือเปล่า :wanwan12: วอนกูรูผู้รู้ตอบที มันดีหรือเสียอย่างไร รบกวนด้วยครับ :wanwan17: :^27dead^:
ของผมทีแรกว่าจะทะลวง แต่เสียดายครับ เลยถอดมาล้างเป่าลมครับไม่น่าเชื่อว่าจะสะอาดเหมือนใหม่
เลยเก็บไว้ แล้วจัดการทำท่อใส่แทนแคตครับ
แล้วติดเครื่องดูครับ ควันดำครับต่างจากตอนใส่แคตครับ
ท่านไหนคิดจะทะลวงลองทำแบบผมก่อนก็ได้ครับ  วันไหนมีความจำเป็นต้องใส่แคตก็เอามาใส่ได้เลยครับ ถ้าทะลวงไปแล้วเสียดายครับ มันแพงนะครับ

Tags:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments