Good evening, บุคคลทั่วไป

ชุดแต่ง แอททราจ

• 18010
  • 43

• ระดับกำลังใจ = 8
  • ยังไงๆก็ STRADA
งั้นก็ลื่นไปแล้วครับ เพราะตอนนี้เอาขึ้นเขาค้อไปแต่รอบ+บูสแต่รถไม่วิ่ง พอยกคันเร่งหน่อยดีดดึ๋งเลย. ว๊าเสียตังอีกจนได้ :^27dead^:

ลองขับมาคความเร็วประมาณ80 เกียร์ 5 ครับ แล้วลองกดคันเร่งให้เทอร์โบ มันบูส ถ้ารอบเครื่องฟาดแบบรวดเร็ว แสดงว่าลื่นครับ ลองออกตัวไม่ค่อยรู้ครับ  :^7tax^:
.   เป็นอย่างนี้เลยครับ ไปซะแล้ว :^19^: :^18cry^: :^27dead^:  แต่ผ้าครัชเพิ่งเปลี่ยนไปตอนต้นปีนะครับ(ก่อนติดโบ)เฉพาะผ้าครับไม่ได้เปลี่ยนหวี  น่าจะมีสาเหตุอื่นๆอีกไหมครับ

• ระดับกำลังใจ = 26
โบเดิมคลัชท์ เดิมมันก็เอาอยู่นะครับ ผมยังข้อใจไม่หาย ทำไมส่วนมากเอาไม่อยู่กันแทบทั้งนั้น

ทั้งๆ ที่รถผมหนัก 1670 kg. ซึ่งหนักกว่า สองประตูแคบ แน่นอน แถมใส่ยางใหญ่อีกตะหาก ขึ้นเขาก็เคยขึ้น
ไม่เคยออกอาการลื่นเลย..... แปลกจริงๆ

p.s. ตอนนี้ผมใส่โบใหญ่ ยังไม่เคยกดเต็มๆ คลัชเดิมก็เอาอยู่นะครับ (กดเต็มไม่ได้เพราะยังไม่เปลี่ยนเกจวัด boost มันวัดไม่พอ)
สำหรับ 4D56 TURBO ผมถนัดมาก......

ผมออกตัวปกตินะครับพี่ไม่เคยกระชากออก ขับปกติ 120-140 ราวๆนี้ไม่กดหนักๆ ไม่เคยปรับแต่งระบบครัชนอกจากเปลี่ยนผ้าแล้วก็ใช้ของแท้เลย แล้วไหงเป็นนี้ไปได้ :^18cry^: :^18cry^:
โบเดิมคลัชท์ เดิมมันก็เอาอยู่นะครับ ผมยังข้อใจไม่หาย ทำไมส่วนมากเอาไม่อยู่กันแทบทั้งนั้น

ทั้งๆ ที่รถผมหนัก 1670 kg. ซึ่งหนักกว่า สองประตูแคบ แน่นอน แถมใส่ยางใหญ่อีกตะหาก ขึ้นเขาก็เคยขึ้น
ไม่เคยออกอาการลื่นเลย..... แปลกจริงๆ

p.s. ตอนนี้ผมใส่โบใหญ่ ยังไม่เคยกดเต็มๆ คลัชเดิมก็เอาอยู่นะครับ (กดเต็มไม่ได้เพราะยังไม่เปลี่ยนเกจวัด boost มันวัดไม่พอ)

• ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี

จะแรงไปใหนเนี้ยะ
จะเอาให้ พวกดันราง  ได้อายเลยป่ะ ครับ  :wanwan16:
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

• ระดับกำลังใจ = 2
  • คนรัก Mitsubishi L200
ของผมก็เอาไม่อยู่ครับ 4m40t โบเดิมบูส 15 ปั้ม 11 ทำเพรชเจริญ เกียร์เรียง ชุดครับฟอดร์ 10 นิ้ว ที่จริงมันอยุ่ได้ครับถ้าไม่เล่นหลังถนนบ่อยๆออกตัวแรงๆอ่ะครับแต่ผมทำบ่อยยังไงก็เอาไม่อยู่หรอกครับ วิ่งใช้งานและไม่ออกตัวแรงๆ หรือออกตัวที่รถเคลื่อนที่ไปแล้วไม่เอาอยู่ครับ แต่เราพึงระลึกไว้ว่าครัชเดิมๆครัชเดิม ยังไงก็อยู่ครับ

แจ้งอาการเพิ่มเติมครับ เมื่เช้าลอองทดสอบ ที่80 เกียร์5 แล้วกดไม่เป็นครับแล้วทำไมเมื่อวานเป็นหว่า เท่าที่สังเกตุดูเหมือนกับว่า วิ่งยาวๆเกิดความร้อนสะสมแล้วเป็นแต่วิ่งสั้นๆความร้อนไม่มากไม่เป็น ผมหมายถึงระบบครัชน่ะครับ อันนี้เกี่ยวกันไหมครับ แล้วผมควรทำยังไงครับ

• ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
อาจจะเจอ แผ่นคลัชคุณภาพไม่พอ

ร้อนแล้วจับไม่อยู่

หาโอกาสลองหลายๆรอบ ถ้าร้อนๆเป็นอีก ก็ชัวร์ครับ
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

ครับพี่ เสียตังอีกแล้วน้อ พักนี้ยิ่งโดนเพ่งเล็งอยู่ด้วย แถมโดนเข้าควบคุมกิจการโดย  ผบ ที่บ้านอีกยึดทรัพย์เกลี้ยงเลย แถมโดนคดีซุกตังค์อีก โอยยยยยยยยยย :^27dead^: :^27dead^:

• ตำแหน่ง: Global Moderator
  • ระดับกำลังใจ = 24
เป็นไปได้ไหมครัชอาจไหม้แค่เป็นบางจุด..ใช้ไปเรื่อยๆจุดที่ใหม้ก็จะหมดไปเอง..สรุปว่าลองใช้ไปก่อนดีไหมครับ
ถ้าไม่ไหวจริงๆค่อยเปลี่ยน :^6thx^:
สั่งซื้อสติกเกอร์..ทักเฟส..ชัยนาท  เรืองคำ

• ระดับกำลังใจ = 0
  • คนรัก Mitsubishi L200
    • sbobet
น่าจะพอไหว

ไม่อยู่ครับ ไม่ว่าจะเย็นหรือร้อนครับตอนนี้ฟรีหมด ค่อยๆไต่ได้พอกดหนักหน่อยก็วิ่งนะแต่มีอาการวืด คงไปจบที่ ครัชผ้าผสมหวีเสริม แปลง9.5นิ้วลูกปืนครัช+ปลายเกียร์ พร้อมยกเบร็จเสร็จ 7800 มีใครพอคุ้นกับสเตปนี้มั๊ยครับ หรือมีปนะนำมั๊ย จะไปทำศุกรฺนี้แล้วช่วยแนะนำที จะสิ้นปีปล้วรถยังไม่สมบูณร์เลย :^18cry^: :^18cry^:

• ระดับกำลังใจ = 26
ทำเลยครับ จับม้าทุกตัวได้แน่นอน

เคยขับ VIGO ของเพื่อน 3XX ม้า clutch ผ้าผสม
clutch จับไวมาก sensitive สุดๆ ขับยากโคตรตอนออกตัว (ต้องเจ้าของรถเท่านั้นถึงจะออกได้เนียนๆ นิ่มๆ)

เปิดเท้าถอน clutch เร็วไปแม้แต่นิดเดียวเครื่องก็ดับแล้วครับ ส่วนหวีกด clutch ไม่หนักครับ เบาๆ
สำหรับ 4D56 TURBO ผมถนัดมาก......

• ระดับกำลังใจ = 11
ของผมขับมาหมื่นกว่าโลแล้วครับ ตอนนี้ถ้าขับปกติไม่ ลื่น ถ้ากดหนักลื่นครับ คงเป็นเพราะคลัช ผมยังไม่ค่อยสึกมากเลยใช้ได้นานพอสมควร ตั้งแต่วางโบมาเพราะผมเป็นคนขับรถช้าครับ จะแรงตอนแซงอย่างเดียว
ยังไงๆก็รัก STRADA

สุดท้ายตัดสินใจเปลี่ยนครับ พร้อมกับตั้งเวตเกสใหม่ ให้อยู่ราวๆ 15psi ครับขับยากหน่อยนึงแต่ไม่แข็งมาก ดีกว่าหวีสองชั้นเยอะ ความรู้สึกนี่คนละเรื่องเลยกับที่ยังไม่เปลี่ยน คิดว่าสเตปนี้พอดีสำหรับผมแล้วครับ  :^4thx^:

Tags:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments