Good morning, บุคคลทั่วไป

ชุดแต่ง แอททราจ

• 33601
  • 38

เมื่อ: 12 มิถุนายน 2013, 20:50:00
  • ระดับกำลังใจ = 11
รายงานผลการใช้งานครับ ตอนนี้ติดมา ครบ 2เดือนพอดี ความประหยัด ประหยัดขึ้นครับ ถ้าขับแบบปกติ พอดีผมมีโอกาส วันว่างเยอะเลยได้วิ่งไปเที่ยว จันทบุรี และระยองหลายรอบ

ระยะทางที่ไปแต่ละครั้งก็ ไม่ต่ำกว่า 150กิโล วิ่งบนถนน 344 ทางยาวจากบ้านบึงไปเลยครับ เลยถือโอกาส ทดสอบไปในตัวเลย ขับไป ประมาน 120-140 ตลอดครับ ปกติไม่

ขับเร็วขนาดนี้ แต่ครั้งนี้ทางยาวและถือโอกาส ทดสอบไปเลย รอบมาเร็ว จะเร่งแซงก็ทันใจมากครับ ขับไปก็ดูความร้อนตลอด ก็ปกดิครับ เข็มอยู่เกือบจะตรงกลาง แต่ยังขึ้นไม่ถึง ก็

เป็นเรื่่องปกติของ สตราด้า เราแหละครับ ขับไปถึงที่หมาย ก็เลยถกกระโปรง อึ๋ย เปิดกระโปรง เพื่่อระบายความร้อน ก็ร้อนมากพอสมควรเลยครับ แต่ก็ไม่มีปัญหา ตอนนี้ขับมา2เดือน

วิ่งไปประมาณ 2000กว่า กิโลแล้วครับ ทุกอย่างยังปกติ ก็เลยคิดต่อ ว่าอยากจะติดอินเตอร์ซักหน่อย เพื่่อให้เครื่่องยนต์จะได้สมบูรณ์ขึ้น   ตามฉบับรถเทอร์โบดีเซล

แต่ต้องเก็บเงินก่อน  :-[ :-[ ช่วงนี้หมดไปกับการพาครอบครัวไปเที่ยวเยอะครับ อิอิ

ปล.ใครที่คิดจะติดแต่ยังลังเลหรือกลัวอะไรอยู่ ผมว่า อย่าไปกลัวเลยครับ จะพังไม่พังมันอยู่ที่่ตัวเราครับ และของก็เริ่มราคาแพงแล้วด้วย ค่าแรงช่างก็ราคาแพงตามไป ตามเวลา

ถ้าคิดจะทำ ก็ทำเลยครับ แล้วอาการน้อยใจที่รถเราวิ่งไม่ดี กินน้ำมัน จะหายไปเลย ยังกับได้รถใหม่ป้ายแดงมาเลยทีเดียว ประสบการณ์หรือคำบอกเล่าใดๆ มันไม่สู้ลองเองครับ

ยังไงๆก็รัก STRADA

เมื่อ: 17 มิถุนายน 2013, 14:04:16
  • ระดับกำลังใจ = 2
  • คนรัก Mitsubishi L200
ผมโทรหาคุณตู้ละครับ เบอร์แกปิดชั่วคราว พอมีอีกเบอร์ไหมครับ พอดีเคยคุยและนัดจะติดเทอโบแล้วครับ รอคุณตู้หาของ...อยากติดไวๆจัง
Nickname:หนุ่ย

เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2013, 10:04:31
  • ระดับกำลังใจ = 3
ต่อไปก็คงอินเตอร์ เวสเกตแยก ครัช เกียร์ เฟืองท้าย Up เทอร์โบ ตามสเต๊ป ยิงสดก็ระวังเรื่องคว่มร้อนด้วยละ หวัดดีครับสมาชิกใหม่ครับปกติเล่นอยู่เว๊ป TurboEngine แรงตามตังค์ พังตาม TEEN

เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2013, 20:55:00
  • ระดับกำลังใจ = 26
ขอที่อยู่ร้านคุณตู้หน่อยครับ คุณ vertex อยู่ตรงไหนของสมุทรปราการครับเผื่อเจอจะขอชมรถท่านหน่อย :D

ถนนบางนาตราด ขาออก เลี้ยวซอยวัดศรีวารีน้อย (ข้าง ม.หัวเฉียว) เข้าไปในซอย 7 km. (เลยปั๊ม GAS ด้านขวามาอีก เลยโรงงานด้านซ้ายด้วย) อยู่ฝั่งขวา ร้านเล็กมากๆ ข้างอู่รถบรรทุก มี L200 CYCLONE สี่ประตู สีเขียวจอดอยู่แถวๆ นั้น  ตู้เฮดเดอร์ เทอร์โบ 081-4902934

ผมอยู่หนามแดง เทพารักษ์ครับ
สำหรับ 4D56 TURBO ผมถนัดมาก......

เมื่อ: 06 กันยายน 2013, 15:52:05
  • ระดับกำลังใจ = 1
    • persius39@gmail.com
เมื่อต้นเดือนที่แล้วมา ผมเข้าไปหาร้านแก แต่หายังไงก็ไม่เจอ ไปมา2รอบแล้ว สงสัยต้องกลับไปหาใหม่อีกรอบ เพราะว่าอยากติดอย่าแรง 555
แรงตามตังค์ พังไม่ว่า

เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2014, 11:41:33
  • ระดับกำลังใจ = 0
  • คนรัก Mitsubishi L200 Cyclone
สงสัยผมคงต้องได้ไปติดร้านพี่ตู้ เฮดเดอร์ เทอร์โบแน่ๆ  .....ช่วงนี้รอให้ พี่เอ๋หาชุดเทอร์โบให้ครบก่อนครับแล้วค่อยนัดพี่แกติดตั้ง  ดูจากแผนที่ร้านแล้ว พอไปได้ครับไม่ไกลม่าก  เห็นว่าไปเช้า...ตอนเย็นขับชิวๆกลับบ้านได้เลย...

เมื่อ: 12 กันยายน 2014, 05:10:24
  • ระดับกำลังใจ = 11
สงสัยผมคงต้องได้ไปติดร้านพี่ตู้ เฮดเดอร์ เทอร์โบแน่ๆ  .....ช่วงนี้รอให้ พี่เอ๋หาชุดเทอร์โบให้ครบก่อนครับแล้วค่อยนัดพี่แกติดตั้ง  ดูจากแผนที่ร้านแล้ว พอไปได้ครับไม่ไกลม่าก  เห็นว่าไปเช้า...ตอนเย็นขับชิวๆกลับบ้านได้เลย...
จิงๆแกทำเสร็จตั้งแต่บ่ายโมงแล้วครับ แต่พอดีวันนั้นเป็นวันอาทิตย์ ร้านที่นัดเทสปั้มก็ลืมนัดเลยต้องตามกันให้วุ่นเลยช้าหน่อย
มาตอบช้าไป ไม่รู้ท่านติดไปหรือยัง
ปล.ตอนนี้ลูกรักผมก็ยังอยู่นะครับ ยังขับมันเหมือนเดิมแต่คนขับไม่ใช่ผมแล้วเป็นพ่อผมแทนครับ
ยังไงๆก็รัก STRADA

เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2015, 15:42:35
ร้านของช่าง ตู้ เฮดเดอร์ ยังอยู่ที่เดิมไหมครับ:^2d^:

เมื่อ: 01 กันยายน 2016, 16:11:50
    • โปรเน็ต
ขอบคุณสำหรับการแบ่งปัน :^1great^:
โปรเน็ต อินเทอร์เน็ตความเร็วสูง ให้คุณใช้ง่ายๆได้ที่บ้าน

Tags:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments