Good morning, บุคคลทั่วไป

ชุดแต่ง แอททราจ

• 29034
  • 38

เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2013, 04:02:14
  • ระดับกำลังใจ = 1
 :-\  รบกวน ผู้รู้ ช่วยดู ให้ผมหน่อยครับ ว่า สภาพแบบนี้ น่าสนไหมครับ ขาดของอีกเยอะไหมครับ ใจผมก็อยากได้แบบครบชุด ยกใส่ได้เลย พอดีผมอยู่ไกล้ ครับ.. ยังไม่ได้โทรไปปรึกษาช่าง เอ๋ เลยครับ..เจอ กระทู้นี้ก่อน ครับ ขอบคุณครับ

http://www.cm-club.com/forum/showthread.php?t=576515

เอ่อ..ปากซอย บ้านผม มีร้านเซียงกง ขายพวก เครื่องยนต์ เห็นขาย เครื่องยนต์ เยอะ มาก  เขาน่าจะมี ชุดเทอร์โบ ไหมหนอ เพิ่งนึกได้ เย็นนี้ แวะ ไปถามดูดีกว่า เผื่อได้ราคา ถูกๆ ครบๆ ชุด อิอิ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พฤษภาคม 2013, 04:13:05 โดย mangjeenoon »
อยากแรงก็กลัวพัง งบน้อย หอยน้อย หอยเด็ก ด้วยครับ.

เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2013, 04:44:36
  • ระดับกำลังใจ = 11
:-\  รบกวน ผู้รู้ ช่วยดู ให้ผมหน่อยครับ ว่า สภาพแบบนี้ น่าสนไหมครับ ขาดของอีกเยอะไหมครับ ใจผมก็อยากได้แบบครบชุด ยกใส่ได้เลย พอดีผมอยู่ไกล้ ครับ.. ยังไม่ได้โทรไปปรึกษาช่าง เอ๋ เลยครับ..เจอ กระทู้นี้ก่อน ครับ ขอบคุณครับ

http://www.cm-club.com/forum/showthread.php?t=576515

เอ่อ..ปากซอย บ้านผม มีร้านเซียงกง ขายพวก เครื่องยนต์ เห็นขาย เครื่องยนต์ เยอะ มาก  เขาน่าจะมี ชุดเทอร์โบ ไหมหนอ เพิ่งนึกได้ เย็นนี้ แวะ ไปถามดูดีกว่า เผื่อได้ราคา ถูกๆ ครบๆ ชุด อิอิ..
จากการดูสภาพภายนอกถือว่า โอเค ครับ เอามาทำความสะอาดนิดหน่อยก็ใหม่แล้ว สภาพภายใน ไม่ทราบเหมือนกันครับ การตรวจสอบ

คร้าวๆก็ ใบสึกมากหรือป่าว แกนยังดีอยู่มั้ย เทอร์โบมีรั่วตรงไหนมั้ย (ประมาณนี้อ่ะครับ)

ส่วนที่บอกขาดของอีกเยอะมั้ยอันนี้ต้องถามผู้ขายเองนะครับ แต่จากการดูรูปที่ผมเห็นนะ

คือ ท่อน้ำมันเลี้ยงแกนเทอร์โบไม่มาให้ลองถามผู้ขายดูครับว่ามีหรือป่าว

ถ้าจัดชุดนี้มาต้อง เปลี่ยนท่อยางเทอร์โบเข้าไอดี เพราะท่อแตก ไม่ใช่ปัญหาเพราะราคาไม่แพง

อุด EGR แนะนำให้อุดครับ ส่วนจะอุดหรือไม่ก็ได้ ท่อจากกรองเข้าเทอร์โบ ถ้าเข้าได้พอดีก็สบายครับ

อีกอย่างที่ต้องทำคือเจาะอ่างน้ำมันเครื่องเพื่อต่อท่อน้ำมันไหลกลับครับ  อย่างอื่นรอท่านผู้รู้ท่านอื่นอีกทีนะครับ

แนะนำให้อ่านกระทู้นี้เลยครับ ให้ความรู้เยอะมาก http://www.l200stradaclub.com/index.php/topic,190.0.html

ยังไงๆก็รัก STRADA

เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2013, 06:02:49
ขอบคุณครับ คุณมาชิว  ::) สงสัย ขาดอีกเยอะ งั้นผมต้องใจ เย็นๆ ค่อยๆ หาต่อไป เพื่อเจอ อันที่ครบๆ มาก กว่านี้..ราคาถูกเหมือน พี่มาชิว ไปทำมาอ่ะครับ ผมไปถามเชียงใหม่ดีเชล   2 เหมื่นขึ้น ยังทำให้ไม่ครบ เลยครับ   :-[ ) รอ งบอีกสักนิส..ยังไม่ได้กล้า ปรึกษา ช่างเอ๋ คับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤษภาคม 2013, 05:57:48 โดย mangjeenoon »
อยากแรงก็กลัวพัง งบน้อย หอยน้อย หอยเด็ก ด้วยครับ.

เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2013, 06:27:02
  • ระดับกำลังใจ = 0

ถ้าอยู่ลำปาง ลองโทรปรึกษา ช่างเอก กลการ ลำพูนดูครับ เป็นอีกทางเลือกหนึ่ง T. 0894352661
4d บ้านบ้าน

เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2013, 07:05:32

ขอบคุณครับ คุณมาชิว  ::) สงสัย ขาดอีกเยอะ งั้นผมต้องใจ เย็นๆ ค่อยๆ หาต่อไป เพื่อเจอ อันที่ครบๆ มาก กว่านี้..ราคาถูกเหมือน พี่มาชิว ไปทำมาอ่ะครับ ผมไปถามเชียงใหม่ดีเชล   2 เหมื่นขึ้น ยังทำให้ไม่ครบ เลยครับ  ( ขอเล่าให้ฟังนิส นึ่งนะ ครับ เหมือนล้อแม็ก ที่ผมเพิ่งถอยมาครับ ของใหม่เกาะกล่อง 2 หมื่น กว่า พอไปเจอร้านแถวหน้าบ้านมือ 2 เอาของเดิมเทรินด้วย ได้มา 1 หมื่น พร้อมยาง โยโกฮาม่า สถาพใหม่ๆ เจ้าของเดิม ลูกเอาไปใส่รถตู้โตโย คอมมิวเตอร์ แต่พ่อไม่ชอบ เลยเอามาแลก แม็กโตโยเดิม ล้อแม็กของใหม่ถอยมา วงละ 4500 ใส่ได้ไม่กี่เดือน..เจ้าของร้านยาง เขาได้กำไรนิด กำไรหน่อย เขาก็ขาย แล้วครับ ผมไปเจอ พอดี ลูกค้ารายอื่นมาเห็น เขาอิฉจาผม เรย ได้ดีนะเนี่ย..ถูกมากๆ  :-[ ) รอ งบอีกสักนิส..ยังไม่ได้กล้า ปรึกษา ช่างเอ๋ คับ..
ใช่แล้วครับ ใจเย็นๆ เด๋วก็จะเจอของดีเองครับ ผมก็เก็บข้อมูลมานานพอสมควรเหมือนกันครับ ;)

ว่าแต่อิจฉาจังได้แม็กราคาถูกนี่  ถ้าผมเจอของดีราคาถูกคงรีบเอาเหมือนกันครับ  :D :D

เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2013, 07:42:17

ถ้าอยู่ลำปาง ลองโทรปรึกษา ช่างเอก กลการ ลำพูนดูครับ เป็นอีกทางเลือกหนึ่ง T. 0894352661

ขอบคุณ ครับ คุณ old  เจอ แหล่งแล้ว ครับ แต่ไม่รู้ว่าราคา เป็นยังไง บ้าง ครับ..ผมอยากได้ แค่ เดิมๆ เอาไว้แซง ครับ ทำเล็กๆ ครับ อิอิ

ลำพูนก็ไม่ไกล ผลงาน เพียบ  http://www.cm-club.com/forum/showthread.php?t=368527
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พฤษภาคม 2013, 07:58:29 โดย mangjeenoon »

เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2013, 17:14:25
 ;) ตามไปสอบถาม อย่าง เร็ว ไว.. ช่างเอก กลการ  ครับ  

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ i.noon ดูโพสต์
ช่างเอก ครับ ชุดเทอร์โบ 4d56 เดิมๆ ใส่ สตราด้า 2500 ไว้ใช้งาน กดแซง ครับ เบ็ดเสร็จ เริ่มต้น เท่าใดครับ ขอบคุณครับ

ช่างเอก ตอบมา:::
เทอร์โบเดิมไม่มีครับ มีเทอร์โบรุ่นใหญ่กว่าของเดิม จัดเป็นชุด รวมติดตั้งพร้อมอุปกรณ์เสริมเสร็จสรรพ15000.-ครับ รายละเอียดโทรคุยครับ

ราคา ประมาณ นี้ น่าสนไหมครับ ติดเทอร์โบ ต้องแจ้ง ขนส่งไหมครับ คุณมาชิว จะมีปัญหา เวลาต่อทะเบียนไหม ครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤษภาคม 2013, 17:16:02 โดย mangjeenoon »

เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2013, 14:41:58
  • ระดับกำลังใจ = 26
ผมก็ทำที่ตู้เฮดเดอร์ เทอร์โบครับ ช่างตู้ฝีมือดี  เห็นสภาพร้านแล้วจะรู้สึกว่า จะไหวเหรอวะ?

แต่เห็นงานเดินท่อแล้ว ขอบอกว่าสวยงามและไม่แพง และแน่นอนร้านนี้มีชื่อสียงในเน็ต คนที่มาทำส่วนมาก มาตามข้อมูลในเน็ตทั้งนั้น

และผมก็ซื้อเทอร์โบจากพี่เอ๋เหมือนกัน รายนี้ขาย TURBO รับประกันสภาพทุกตัว สุดยอด เลยจัดลูกใหญ่มาหนึ่งลูก พี่เอ๋ ส่งของเร็วมากๆๆ
โอนเงินปุ๊บส่งปั๊ป วันรุ่งขึ้น ยังไม่ทัน 11 โมงเลย ของมากองหน้าบ้านแล้ว แหม่ EMS เร็วโคตรๆ จาก เลย - สมุทรปราการ
สำหรับ 4D56 TURBO ผมถนัดมาก......

เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2013, 18:47:52
ผมก็ทำที่ตู้เฮดเดอร์ เทอร์โบครับ ช่างตู้ฝีมือดี  เห็นสภาพร้านแล้วจะรู้สึกว่า จะไหวเหรอวะ?

แต่เห็นงานเดินท่อแล้ว ขอบอกว่าสวยงามและไม่แพง และแน่นอนร้านนี้มีชื่อสียงในเน็ต คนที่มาทำส่วนมาก มาตามข้อมูลในเน็ตทั้งนั้น

และผมก็ซื้อเทอร์โบจากพี่เอ๋เหมือนกัน รายนี้ขาย TURBO รับประกันสภาพทุกตัว สุดยอด เลยจัดลูกใหญ่มาหนึ่งลูก พี่เอ๋ ส่งของเร็วมากๆๆ
โอนเงินปุ๊บส่งปั๊ป วันรุ่งขึ้น ยังไม่ทัน 11 โมงเลย ของมากองหน้าบ้านแล้ว แหม่ EMS เร็วโคตรๆ จาก เลย - สมุทรปราการ
ใช่เลยครับท่าน ร้านช่างตู้ ถ้าคนอื่นเห็น ก็คงคิดเหมือนกันว่าจะไหวหรอ แต่ถ้าได้ลองแล้วจะประทับใจมากเลยครับ

ผมก็หาข้อมูลในเน็ตจนมั่นใจเลยครับ เพราะสตาด้า ผ่านมือช่างตู้มาหลายคันเลยสบายใจครับ  ช่างตู้เป็นอีกหนึ่งทางเลือกสำหรับ

คนที่หาข้อมูลอยู่เลยครับ  จากผู้ที่ไปสัมผัสมาเอง จากผม และท่าน Vertex

ปล.ที่โปรโมส ให้ช่างตู้ไม่ได้มีส่วนได้ ส่วนเสียใดๆทั้งสิ้น แต่อยากให้พี่น้องที่คิดจะวางโบได้เจอร้านที่ฝีมือดีและราคาถูกครับ

ที่สำคัญปรึกษาแกได้เลยครับเรื่องเทอร์โบและเฮดเดอร์

เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2013, 13:45:42
  • ระดับกำลังใจ = 26
;) ตามไปสอบถาม อย่าง เร็ว ไว.. ช่างเอก กลการ  ครับ  

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ i.noon ดูโพสต์
ช่างเอก ครับ ชุดเทอร์โบ 4d56 เดิมๆ ใส่ สตราด้า 2500 ไว้ใช้งาน กดแซง ครับ เบ็ดเสร็จ เริ่มต้น เท่าใดครับ ขอบคุณครับ

เทอร์โบเดิมไม่มีครับ มีเทอร์โบรุ่นใหญ่กว่าของเดิม จัดเป็นชุด รวมติดตั้งพร้อมอุปกรณ์เสริมเสร็จสรรพ15000.-ครับ รายละเอียดโทรคุยครับ

ราคา ประมาณ นี้ น่าสนไหมครับ ติดเทอร์โบ ต้องแจ้ง ขนส่งไหมครับ คุณมาชิว จะมีปัญหา เวลาต่อทะเบียนไหม ครับ..

1) น่าสนสิครับ แต่ต้องดูก่อนว่า TURBO ที่ช่างจะใส่ให้ TURBO อะไรครับ (สำคัญครับ)

2) ไม่ต้องแจ้งครับ ต่อทะเบียนไม่มีปัญหาอยู่แล้วครับ จ้างต่อทะเบียนก็ได้ไม่เสียเวลา ไม่ต้องเอารถไป เอาสำเนา กับขูดเลขพอ จบ เร็ว ง่าย
สำหรับ 4D56 TURBO ผมถนัดมาก......

เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2013, 05:39:18

ราคานี้น่าสนมากๆครับ เพราะราคาก็ต่างจากผมนิดเดียวเอง แต่เอาความสะดวกของท่าน ก็ไม่แพงเลยครับ

ตามท่าน Vertex ว่ามาเลยครับ เทอร์โบ รุ่นอะไร และที่บอก อุปกรณ์เสริมเสร็จสรรพ นี่ ต้องถามให้ละเอียดเลยนะครับว่ามีอะไรบ้าง

เช่น พวกปั้ม นี่ทำให้มั้ย ทำอะไรให้บาง พวกท่อไอเสียด้วย ยังไงอย่าลืมถามให้ละเอียดด้วยนะครับ  เพื่อประโยชน์ของตัวเราเอง

ส่วนเรื่องการต่อทะเบียน ก็ตามท่าน Vertex  เลยครับ  ตัวผมเองก็ใช้วิธีนี้เหมือนกัน ไม่ต้องเอารถไปตรวจสภาพด้วย ยอมเสียเพิ่มนิด

หน่อยเพื่อความสะดวกครับ

เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2013, 06:25:08
  • ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
ทำโบ ต่อทะเบียนไม่มีปัญหาครับ

ส่วนเรื่องตรวจสภาพ อันนี้มันเรื่องแล้วแต่สถานที่ ที่รับตรวจ
หมายถึง ตรอ น่ะครับ ไม่ใช่ไปตรวจที่ขนส่ง

เพราะไป ตรอ บางที่ จอดรถ ขูดเลข จ่าย 250 ครับผม

แต่ ตรอ บางที่ ก็เอารถเราขึ้นวิ่งบน ล้อเลื่อน ทดสอบเบรก ดูโน่น นี่ นั่น แล้วก็บอกว่า เบรกเราไม่เท่ากัน ทั้งสี่ล้อน่ะ หนนี้หยวนๆ หนหน้าไม่ได้แล้วน่ะ อิอิ ก็หนที่แล้วตรูมาตรวจกะเอ็งอ่าแหละ  :D
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013, 18:28:38
เดือน ก.ค. เสียเงินครั้งใหญ่อีกแล้ว งิ  ทั้งประกัน ภาษี พรบ หมดพร้อมกันเลย

เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2013, 03:01:33
  • มันอยู่ในสายเลือด
ขอที่อยู่ร้านคุณตู้หน่อยครับ คุณ vertex อยู่ตรงไหนของสมุทรปราการครับเผื่อเจอจะขอชมรถท่านหน่อย :D

เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2013, 11:23:54
ที่อยู่ร้านตู้ และเบอร์โทร อยู่ในกระทู้นี้แหละครับ ย้อนกลับไปจะเจอ ครับ ไม่แน่ใจ หน้า1หรือ2

Tags:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments